Abubuwa 5 don Koyi Game da Kafofin Watsa Labarai na Bambanci

Me yasa ake buƙatar amfani da Matsakaicin Matsakaici?

1

Kafofin watsa labaru masu ban sha'awa, waɗanda aka fi sani da masu bambanta ko rini, su ne mahadi na sinadarai da ake amfani da su a cikin X-ray na likita, MRI, lissafi na hoto (CT), angiography, da kuma da wuyar duban dan tayi.Za su iya samun sakamako mai inganci yayin aiwatar da sikanin X-ray, duban MRI.

Wakilin bambance-bambance na iya ƙarawa da haɓaka ingancin hotuna (ko hotuna).Ta yadda masu aikin rediyo za su iya kwatanta yadda jikinka ke aiki da ko akwai wasu cututtuka ko rashin daidaituwa daidai.

Nau'in Watsa Labarai Sabani gama gari:

2

Ta hanyar isarwa: ana iya amfani da wakilin bambanci ta hanyar shan baka ko ta hanyar allurar IV;

Ana amfani da kafofin watsa labarun bambancin baka gabaɗaya don ganin ciki da/ko ƙashin ƙugu lokacin da ake zargin cututtukan hanji.

Ana amfani da kafofin watsa labaru na bambanci na IV don ganin vasculature da kuma gabobin jiki na ciki.

Ta hanyar abun da ke ciki: Ana amfani da kafofin watsa labaru na iodinated don CTA kuma ana amfani da kafofin watsa labaru na tushen gadolinium don MRA

Yaushe za a yi amfani da Agent Contrast?

Ana amfani da wani nau'i na CT scan wanda ake kira CT angiography, ko CTA, don tantance arteries na jini.

Abubuwan da ke biyowa suna buƙatar binciken CTA da shawarwarinsu:

Ciwon Ciki (CTA Abdomen);

Jijiyoyin Jiji (CTA Chest);

Thoracic Aorta (CTA Chest da Ciki tare da Runoff);

Ƙananan Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Ciki (CTA Abdomen da Runoff)

Carotid (CTA wuyansa);

Brain (CTA Head);

3

Matsalolin jijiya iri-iri, ciki har da aneurysms, plaques, arteriovenous malformations, emboli, constriction arterial, da sauran cututtuka na jiki, ana iya samun su ta amfani da MR angiography, ko kuma ake kira MRA.

Likitoci suna ba da odar MRA akai-akai kafin ƙarin gwaje-gwaje ko ayyuka don tantance kwararar jini zuwa wani yanki na jiki, kamar: Taswirar arteries kafin zuwa kewayen jijiya, tiyatar sake ginawa, ko dasa stent.

Ƙayyade ƙimar lalacewar jijiyoyin jini bayan rauni.

Tabbatar cewa jini ya kwarara zuwa ƙari kafin chemoembolization ko tiyata don cire shi.

Yi nazarin samar da jini kafin a dasa gabobi.

Rigakafi Lokacin Amfani da Kafofin Watsa Labarai na Bambanci:

Late mummunan halayen ga intravascular iodinated matsakaici matsakaici na iya haifar da bayyanar cututtuka irin su tashin zuciya, amai, ciwon kai, itching, rashes na fata, ciwon tsoka, da zazzabi.

Aiwatar da alluran kafofin watsa labaru tare da taka tsantsan a cikin yanayi huɗu masu zuwa.

Ciki

Yayin da ba a tabbatar da rini na IV yana da illa ga tayin ba, yakan wuce zuwa mahaifa.Cibiyar Nazarin Radiology ta Amurka ta ba da shawara game da yin amfani da bambancin IV sai dai idan yana da cikakkiyar mahimmanci don maganin mai haƙuri.

Ciwon koda

Rashin gazawar koda na iya haifar da bambanci.Marasa lafiya da ke fama da cututtukan koda, ciwon sukari, gazawar zuciya, da anemia suna cikin haɗari mafi girma.Ana iya rage waɗannan haɗari ta hanyar hydration.Kafin yin odar CT scan tare da rini na IV don bincika rashin wadatar renal na asali, auna creatinine na jini.Tsayawa rini na IV na iya zama dole a cikin marasa lafiya tare da haɓaka matakan creatinine.Yawancin wuraren kiwon lafiya suna da manufofi waɗanda ke ƙayyadaddun lokacin da marasa lafiya da rage aikin koda zasu iya samun rini na IV.

Martanin Rashin Lafiya

Ya kamata a tambayi marasa lafiya game da duk wani rashin lafiyar bambancin CT kafin gabatar da bambanci.Ana iya amfani da maganin antihistamines ko steroids a gaba ga marasa lafiya waɗanda ke da ƙaramin alerji.Bai kamata a ba da bambanci ga marasa lafiya da ke da tarihin amsawar anaphylactic ba.

Matsakaici Matsakaici Extravasation

Bambance-bambancen wakili, wanda kuma aka sani da aidin extravasation ko aidin extravasation, sakamako ne na gama gari na haɓakar CT scanning inda wakilin bambanci ya shiga nama maras-jini kamar sarari na perivascular, ƙwayoyin subcutaneous, nama na intradermal, da sauransu. Na'urorin allura na iya ba da bambanci mai yawa a cikin ɗan gajeren lokaci, wannan batu yana ƙara yaduwa kuma yana da haɗari yayin da ake amfani da su sosai a asibitoci.Yankin yana girma da zarar an wuce gona da iri.

Shahararrun Kafofin Watsa Labarai Na Bambanci Na Duniya:

GE Healthcare (US), Bracco Imaging SPA (Italiya), Bayer AG (Jamus), Guerbet (Faransa) , JB Chemicals and Pharmaceuticals Ltd. (Indiya), Lantheus Medical Imaging, Inc. (US), Unijules Life Sciences Ltd. Indiya), SANOCHEMIA Pharmazeutika GmbH (Austria), Taejoon Pharm (Koriya ta Kudu), Trivitron Healthcare Pvt.Ltd. (Indiya), Nano Therapeutics Pvt.Ltd. (Indiya), da YZJ Group (China)

Game da Antmed Contrast Media Injectors

4

A matsayinsa na majagaba a fagen na'urorin likitanci don aikin rediyo, Antmed na iya samar da kusan mafita ta tasha ɗaya don allurar watsa labarai - duk abubuwan amfani dabambanci kafofin watsa labarai injectors.

Don CT, MRI, DSA dubawa, musirinjinau'ikan sun dace da Medrad, Guerbet, Nemoto, Medtron, Bracco, EZEM, Antmed, da sauransu.

Tsayayyen lokacin jagora, bayarwa mai sauri, ingantaccen inganci tare da matsakaicin farashi, ƙaramin MOQ, amsa mai sauri 7 * 24H akan layi, Yi mana imel a yau ainfo@antmed.comdon ƙarin bayani.


Lokacin aikawa: Dec-02-2022

Bar Saƙonku: